Tsallake zuwa content

DEBRA ta tara fam miliyan 5 don taimakawa wajen dakatar da zafin EB

Tumbin farare, kwayayen dogayen da aka warwatse a saman shuɗi mai haske yana haifar da gwaji na farko na dawo da magani.

DEBRA UK ta yi farin cikin sanar da cewa ta amince da gwajin maganin sake dawo da magani na farko wanda aka yi shi tare da kudade da aka tara ta hanyar roko na A Life Free of Pain.

Wannan gwaji na asibiti zai ga magani mai lasisi na psoriasis (apremilast) wanda aka gwada a asibiti akan yara da manya tare da matsanancin epidermolysis bullosa simplex (EBS).

Binciken, wanda Dr Christine Chiaverini, likitan fata da ke aiki a Cibiyar Asibiti ta Jami'ar De Nice da ke Faransa za ta jagoranta kuma zai ƙunshi gwajin asibiti tare da mutane kusan ashirin, masu shekaru shida ko fiye, waɗanda ke da matsanancin EBS wanda ke haifar da aƙalla. sabbin kusoshi hudu a kowace rana.

An kiyasta cewa binciken zai ƙunshi makonni ashirin na gwaji ga kowane mutum: bayan gwajin farko za su ɗauki allunan na tsawon makonni takwas, dakatar da makonni huɗu, sannan su sake ɗaukar allunan na tsawon makonni takwas. Za a auna sakamako kamar kumburi, zafi, ƙaiƙayi da ingancin rayuwa yayin lokutan tare da ba tare da jiyya da kwatantawa ba. Sakamako mai kyau zai goyi bayan mataki na gaba na gwaji na asibiti da aka sarrafa placebo.

Gabaɗaya an saita gwajin asibiti don ɗaukar shekaru 2 don kammalawa.

 

Da yake tsokaci game da gwajin, shugaban kamfanin DEBRA na Burtaniya Tony Byrne ya ce:

"Mun yi matukar farin ciki da samun damar ƙaddamar da gwajin mu na farko na sake fasalin magunguna don EB. Tun watan Oktoban da ya gabata lokacin da muka ƙaddamar da roko na A Life Free of Pain, ɗaya daga cikin manyan manufofin mu uku shine tara kuɗi £3m don ba da damar haɓaka shirin mu na dawo da muggan ƙwayoyi. Godiya ga aiki tuƙuru na ƙungiyoyi a duk faɗin ƙungiyar, gwajin asibiti na apremilast shine farkon abin da muke fatan zai zama gwaji na asibiti da yawa waɗanda za mu ba da kuɗi wanda zai iya ɗaukar mu mataki kusa da samun amincewar magungunan ƙwayoyi don EB. Wadannan jiyya na miyagun ƙwayoyi na iya yin tasiri mai kyau akan alamun EB kamar kumburi, zafi, da ƙaiƙayi, da inganta rayuwar gaba ɗaya. Ina fatan ganin sakamako mai kyau na wannan gwaji mai mahimmanci na asibiti."